MUSAMMAN A WAJEN Haihuwa • MAYARWA GA KARSHE

Wadanne batutuwa ne ya kamata a kula da su kafin siyan ragi?

Kafin siffanta mayar da martani, yawanci ya zama dole don fahimtar kaddarorin samfuran ku da ƙayyadaddun marufi. Misali, samfuran porridge na shinkafa suna buƙatar jujjuyawar juye-juye don tabbatar da daidaiton dumama na kayan ɗanko. Kayayyakin naman da aka tattara suna amfani da mayar da martanin feshin ruwa. Tsarin ruwa da ruwan dumama ba sa tuntuɓar juna kai tsaye don gujewa gurɓata na biyu zuwa marufi. Ƙaramin adadin ruwa mai tsari yana watsawa da sauri kuma da sauri ya isa yanayin zafin da aka saita kuma ya adana 30% na tururi. Ana ba da shawarar yin amfani da ragi na nutsewar ruwa don babban fakitin abinci, wanda ya dace da kwantena masu nakasa cikin sauƙi.

Don mayar da martani na feshin ruwa, ruwan zafi mai nau'in nau'in igiya mai nau'in bandeji yana ci gaba da fesa tare da mai siffa daga bututun ƙarfe da aka sanya a cikin retort zuwa samfuran da za a haifuwa, yaduwar zafi yana da sauri kuma canja wurin zafi daidai ne. Maimaitawa yana ɗaukar tsarin sarrafa zafin jiki na kwaikwaya. Dangane da buƙatun abinci daban-daban don yanayin haifuwa, ana iya saita shirye-shiryen dumama da sanyaya a kowane lokaci, ta yadda kowane nau'in abinci za a iya haifuwa a cikin mafi kyawun jihar, don haka guje wa rashin lahani na babban lalacewar zafi kamar yadda yake. high zafin jiki da kuma high matsa lamba haifuwa.

Haifuwar yanayin zafi ba yana nufin tsarin halogenation ba, amma yana nufin yin amfani da retort don bakara bayan marufi. Ya kamata a saita matsa lamba na adana zafi na retort zuwa 3Mpa, zafin jiki ya kamata a saita zuwa 121 ° C, kuma matsa lamba ya kamata yayi sanyi yayin sanyaya. Lokacin haifuwa ya dogara da ƙayyadaddun samfur. Don tabbatar da cewa zafin jiki yana raguwa ƙasa da 40 ℃ kafin a fitar da shi daga mayar da martani.

Gabaɗaya, dole ne a zaɓi kayan marufi da suka dace, kuma bayan haifuwa sama da 121 ° C, ana iya adana su a cikin zafin jiki, kuma rayuwar rayuwar su na iya ɗaukar tsawon watanni 6 ko fiye da shekara ɗaya. Don haifuwa, foil aluminum, kwalban gilashi da robobin marufi masu sassauƙa ana amfani da su.

Baya ga kula da iyawar samarwa da tsarin haifuwa yayin siyan autoclave, amincin samarwa shima babban fifiko ne. DTS autoclave yana ɗaukar tsarin kula da Siemens PLC, wanda ke da babban digiri na sarrafa kansa, aiki mai sauƙi da ingantaccen aikin kayan aiki.

Ana sarrafa karkatar da zafin jiki ta atomatik a ± 0.3 ℃, kuma ana iya sarrafa matsa lamba a ± 0.05Bar. Lokacin da aiki ba daidai ba ne, tsarin zai tunatar da mai aiki don yin tasiri mai tasiri cikin lokaci. Kowane yanki na kayan aiki yana aikawa da masu fasaha waɗanda suka zo don jagorantar shigarwa da kuma ba da horo da sabis na shawarwari na tallace-tallace ga ma'aikatan masana'antu a wurin samarwa da aiki.

2 cf85a37 8d8bd078


Lokacin aikawa: Juni-30-2022